วันที่ 28 กรกฎาคม 2566
นายแพทย์กิตติศักดิ์ ฐานวิเศษ ผู้อำนวยการโรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ มอบหมายนายแพทย์สุเมธ นิยกิจ รองผู้อำนวยการ ร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม และพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2566 โดย นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธาน ณ หอประชุมศาลากลาง จังหวัดอุบลราชธานี
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม2-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม3-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/08/ถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม4-1024x683.jpg)