12 กรกฎาคม 2566
นายแพทย์กิตติศักดิ์ ฐานวิเศษ ผู้อำนวยการโรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ พร้อมด้วยทีมอายุรแพทย์ คณะกรรมการบริหาร รพ. ร่วมประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินการการให้บริการเพื่อลดความแออัดจากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์อุบลราชธานี ซึ่งนำทีมโดยนายแพทย์พิเชฐ หล่อวินิจนันท์ แพทย์หญิงอโนรี สุระวงศ์ และบุคลากร เพื่อการเข้าถึงบริการที่ได้มาตรฐาน เกิดประโยชน์ต่อผู้รับบริการ ณ ห้องประชุมพรหมวชิรญาณ ชั้น 2 โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ
ข่าวโดย วัชรี วิเศษรุ่งเจริญ
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินการ2-1024x466.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินการ3-1024x768.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินการ4.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ประชุมเพื่อวางแผนการดำเนินการ5-1024x768.jpg)