วันที่ 11 กรกฎาคม 2566
นายแพทย์กิตติศักดิ์ ฐานวิเศษ ผู้อำนวยการ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ พร้อมด้วยแพทย์หญิงศิริลักษณ์ นิยกิจ รองผู้อำนวยการด้านปฐมภูมิ ลงพื้นที่ วัดด้ามพร้า เขตพื้นที่ระบาดไข้เลือดออก พร้อมถวายความรู้แก่พระภิกษุ ถวายยากันยุง และรณรงค์การป้องกัน โดยยึดหลัก 3 เก็บ เก็บบ้าน เก็บขยะ เก็บน้ำ โดยได้รับการสนับสนุนเครื่องพ่นยุงและเจ้าหน้าที่ จาก นางกัญญ์ภัทร์ วีระพันธ์ นายกเทศมนตรีตำบลขามใหญ่ นายชัชชาย เพชรพิมพ์ ผอ.รพ.สต.ด้ามพร้า และอาสาสมัครสาธารณสุข ในการกำจัดลูกน้ำยุงลาย
ข่าวโดย วัชรี วิเศษรุ่งเจริญ
ภาพโดย เอก แจ้งคล้อย
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า2-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า3-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า4-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า5-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า6-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า7-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า8-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า9-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า10-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า11-1024x683.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ลงพื้นที่-วัดด้ามพร้า12-1024x683.jpg)