วันที่ 10 กรกฎาคม 2566
นายแพทย์กิตติศักดิ์ ฐานวิเศษ ผู้อำนวยการ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ ได้รับความเมตตาจาก พระเถรานุเถระ พระคิลานุปัฏฐาก จากวัดบ้านเก่าบ่อ ตำบลหนองแก้ว อำเภอหัวตะพาน จังหวัดอำนาจเจริญ กล่าวต้อนรับในวาระโอกาส (อบรมหลักสูตร การดูแลผู้สูงอายุ 420 ชั่วโมง) รุ่นที่ 2 พระภิกษุจำนวน 20 รูป ฆราวาส 1 คน ฝึกภาคปฏิบัติ ระหว่างวันที่ 10-21 กรกฎาคม 66 ณ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ
ข่าวโดย วัชรี วิเศษรุ่งเจริญ
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก2-1024x768.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก3-1024x461.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก4-1024x461.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก5-1024x461.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก6-1024x461.jpg)
![](https://50pansa.moph.go.th/wp-content/uploads/2023/07/พระเถรานุเถระ-พระคิลานุปัฏฐาก7-1024x461.jpg)